Stable (latest release) - en to cy translation catalogue (561 entries)

en:  and
cy:  a

en: %1$s %2$s iCal Feed
cy: %1$s %2$s Porthydd iCal

en: %s (post ID %d) created.
cy: Cafodd %s (ID cofnod %d) ei greu.

en: %s (post ID %d) updated.
cy: Cafodd %s (ID cofnod %d) ei ddiweddaru.

en: %s Information
cy: Gwybodaeth am %s

en: %s Name:
cy: %s Enw:

en: %s Settings
cy: Gosodiadau %s

en: %s cannot be a duplicate
cy: Gall %s ddim bod yn ddyblygiad

en: %s cannot be the same as %s.
cy: Ni all %s fod yr un peth â %s.

en: %s draft updated.
cy: Diweddarwyd drafft %s.

en: %s must be a number between 0 and 21.
cy: Rhaid i %s fod yn rif rhwng 0 a 21.

en: %s must be a number or percentage.
cy: Rhaid i %s fod yn rif neu'n ganran.

en: %s must be a phone number.
cy: Rhaid i %s fod yn rif ffôn.

en: %s must be a positive number.
cy: Rhaid i %s fod yn rhif positif.

en: %s must be a valid absolute URL.
cy: Rhaid i %s fod yn URL gwirioneddol dilys.

en: %s must be a valid slug (numbers, letters, dashes, and underscores).
cy: Rhaid i %s fod yn fonyn dilys (rhif, llythyren, dash neu danlinellu).

en: %s must consist of 5 numbers.
cy: Rhaid i %s gynnwys 5 rhif.

en: %s must consist of letters, numbers, dashes, apostrophes, and spaces only.
cy: Rhaid i %s gynnwys llythrennau, rhifau, dashys, collnodau a bylchau yn unig.

en: %s must consist of letters, spaces, apostrophes, and dashes.
cy: Rhaid i %s gynnwys llythrennau, bylchau, collnodau a dashys.

en: %s must contain numbers and letters only
cy: Rhaid i %s gynnwys rhifau a llythrennau yn unig

en: %s must contain numbers, letters and dots only
cy: Rhaid i %s gynnwys rhifau, llythrennau a dotiau yn unig

en: %s must have a value that's part of its options.
cy: Rhaid i %s gael gwerth sy'n rhan o'i opsiynau.

en: %s published.
cy: Cyhoeddwyd %s.

en: %s restored to revision from %s
cy: Ailosodwyd %s i'r un diwygiedig o %s

en: %s saved.
cy: Cadwyd %s.

en: %s submitted.
cy: Cyflwynwyd %s.

en: %s updated.
cy: Diweddarwyd %s.

en: (0 or empty for free tickets)
cy: (0 neu gadewch yn wag ar gyfer tocynnau sydd am ddim)

en: 0 = zoomed out; 21 = zoomed in.
cy: 0 = wedi chwyddo allan; 21 = wedi chwyddo i mewn.

en: 5 star ratings help us bring TEC to more users. More happy users mean more support, more features, and more of everything you know and love about The Events Calendar. We couldn't do this without your support.
cy: Mae sgoriau 5 seren yn galluogi ni i gynnig TEC i ragor o ddefnyddwyr. Mae defnyddwyr mwy hapus yn golygu mwy o gymorth, mwy o nodweddion a mwy o bopeth rydych chi'n ei fwynhau am The Events Calendar. Heb eich cymorth chi, fyddai hyn ddim yn bosibl.

en: <p>The following three fields accept the date format options available to the php date() function. <a href="http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time" target="_blank">Learn how to make your own date format here</a>.</p>
cy: <p>Mae'r tri maes canlynol yn gallu derbyn yr opsiynau fformadu dyddiad sydd ar gael i'r swyddogaeth dyddiad() php. <a href="http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time" target="_blank">Dysgwch sut i greu eich fformat dyddiad eich hunan</a>.</p>

en: A fully designed and styled theme for your events pages.
cy: Thema sydd wedi'i chynllunio a'i steilio'n llawn ar gyfer eich tudalennau digwyddiadau.

en: A valid license key is required for support and updates
cy: Mae angen allwedd trwydded ddilys i gael cymorth a diweddariadau

en: A widget that displays upcoming events.
cy: Teclyn sy'n dangos digwyddiadau sydd ar y gweill.

en: Activate %s
cy: Gweithredu %s

en: Activate Plugin
cy: Cychwyn yr Ategyn

en: Add HTML after event content
cy: Ychwanegu HTML ar ôl cynnwys digwyddiad

en: Add HTML before event content
cy: Ychwanegu HTML cyn cynnwys digwyddiad

en: Add New
cy: Ychwanegu'n Newydd

en: Add New %s
cy: Ychwanegu %s Newydd

en: Add new ticket
cy: Ychwanegu tocyn newydd

en: Add to Google Calendar
cy: Ychwanegu at Google Calendar

en: Additional Functionality
cy: Swyddogaethau Ychwanegol

en: Addons for Community, Tickets, Filters, Facebook and more.
cy: Ychwanegion ar gyfer Cymuned, Tocynnau, Hidlyddion, Facebook a mwy.

en: Address:
cy: Cyfeiriad:

en: Advanced Template Settings
cy: Gosodiadau Templedi Uwch

en: After importing your Organizers and Venues, import your Events:
cy: Ar ôl i chi fewnforio eich Trefnwyr a Lleoliadau, gallwch fewnforio eich Digwyddiadau:

en: After you upload your file, you'll have the opportunity to indicate how the columns in your CSV map to fields in The Events Calendar.
cy: Ar ôl llwytho eich ffeil i fyny, bydd cyfle i nodi sut rydych chi am i'r colofnau yn eich ffeil CSV fapio i feysydd yn The Events Calendar.

en: All %s
cy: Pob %s

en: All Day
cy: Drwy'r Dydd

en: All Day Event
cy: Digwyddiad Drwy'r Dydd

en: American Samoa
cy: Samoa America

en: Antigua And Barbuda
cy: Antigua a Barbuda

en: Are you thinking "Wow, this plugin is amazing! I should say thanks to Modern Tribe for all their hard work." The greatest thanks we could ask for is recognition. Add a small text only link at the bottom of your calendar pointing to The Events Calendar project.
cy: Ydych chi'n meddwl "Waw, mae'r ategyn yma yn wych! Fe ddylwn i ddweud diolch wrth Modern Tribe am eu holl waith caled."? Y diolch mwyaf y gallwch ei roi i ni yw cydnabyddiaeth. Ychwanegwch ddolen fach testun yn unig ar waelod eich calendr sy'n pwyntio at brosiect The Events Calendar.

en: Are you thinking "Wow, this plugin is amazing! I should say thanks to Modern Tribe for all their hard work." The greatest thanks we could ask for is recognition. Add a small text-only link at the bottom of your calendar pointing to The Events Calendar project.
cy: Ydych chi'n meddwl "Waw, mae'r ategyn yma yn wych! Fe ddylwn i ddweud diolch wrth Modern Tribe am eu holl waith caled."? Y diolch mwyaf y gallwch ei roi i ni yw cydnabyddiaeth. Ychwanegwch ddolen fach testun yn unig ar waelod eich calendr sy'n pwyntio at brosiect The Events Calendar.

en: Argentina
cy: Ariannin

en: Attendee List
cy: Rhestr Mynychwyr

en: Attendee List for: %s
cy: Rhestr Mynychwyr ar gyfer: %s

en: Attendees
cy: Mynychwyr

en: Australia
cy: Awstralia

en: Austria
cy: Awstria

en: Available %s
cy: %s Ar Gael

en: Awaiting review:
cy: Aros am adolygiad:

en: Basic Template Settings
cy: Gosodiadau Templed Syml

en: Belgium
cy: Gwlad Belg

en: Bosnia And Herzegowina
cy: Bosna-Hercegovina

en: Bouvet Island
cy: Ynys Bouvet

en: Brazil
cy: Brasil

en: British Indian Ocean Territory
cy: Tiriogaeth Cefnfor India Prydain

en: Bulgaria
cy: Bwlgaria

en: CSV File:
cy: Ffeil CSV:

en: Calendar
cy: Calendr

en: Calendar Month Navigation
cy: Llywiwr Mis Calendr

en: Calendar powered by %sThe Events Calendar%s
cy: Pwerir y calendr gan %sThe Events Calendar%s

en: Cancel
cy: Canslo

en: Cape Verde
cy: Cabo Verde

en: Category
cy: Categori

en: Cayman Islands
cy: Ynysoedd Cayman

en: Central African Republic
cy: Gweriniaeth Canol Affrica

en: Chad
cy: Tchad

en: Cheatin Huh?
cy: Twyllo, ai e?

en: Check in
cy: Cofrestru

en: Check out the New User Primer &amp; Tutorials
cy: Ewch i weld y Gwersi a Thiwtorialau i Ddefnyddwyr Newydd

en: Check out the available add-ons
cy: Ewch i weld pa ychwanegion sydd ar gael

en: Check this to use the classic header.
cy: Ticiwch hwn i ddefnyddio'r pennawd clasurol.

en: Check to enable maps for events and venues.
cy: Ticiwch er mwyn galluogi dangos mapiau ar gyfer digwyddiadau a lleoliadau.

en: Checked in:
cy: Cofrestrwyd:

en: China
cy: Tsieina

en: Choose a page template to control the appearance of your calendar and event content.
cy: Dewiswch dempled tudalen i reoli ymddangosiad eich calendr a chynnwys eich digwyddiad.

en: Christmas Island
cy: Ynys Chrisrmas

en: City:
cy: Dinas:

en: Clear
cy: Clirio

en: Click to view a Google Map
cy: Cliciwch i weld Google Map

en: Cocos (Keeling) Islands
cy: Ynysoedd Coco (Keeling)

en: Column Headings
cy: Penawdau'r Colofnau

en: Column Mapping: %s
cy: Mapio Colofnau: %s

en: Columns
cy: Colofnau

en: Community Events
cy: Digwyddiadau Cymunedol

en: Comparison validation failed because no comparison value was provided, for field %s
cy: Methodd y gymhariaeth ddilysu oherwydd ni chafodd gwerth cymharu ei ddarparu, ar gyfer maes %s

en: Congo, The Democratic Republic Of The
cy: Gweriniaeth Ddemocrataidd Congo

en: Cook Islands
cy: Ynysoedd Cook

en: Cote D'Ivoire
cy: Côte d’Ivoire

en: Could not save %s.
cy: Methwyd â chadw %s.

en: Country List must be formatted as one country per line in the following format: <br>US, United States <br> UK, United Kingdom.
cy: Rhaid i'r Rhestr o Wledydd gael ei fformadu ar ffurf un wlad i bob llinell, fel hyn: <br>UDA, Unol Daleithiau America <br> Y DU, Y Deyrnas Unedig.

en: Country:
cy: Gwlad:

en: Croatia (Local Name: Hrvatska)
cy: Croatia (Enw Lleol: Hrvatska)

en: Currency Symbol:
cy: Symbol Arian:

en: Currency symbol follows value
cy: Symbol arian ar ôl y gwerth

[ctx: Currency symbol position]
en: After cost
cy: Ar ôl cost

[ctx: Currency symbol position]
en: Before cost
cy: Cyn cost

en: Custom field deleted.
cy: Dilëwyd y maes cyfaddas.

en: Custom field updated.
cy: Diweddarwyd y maes cyfaddas.

en: Czech Republic
cy: Y Weriniaeth Tsiec

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date Format Settings
cy: Gosodiadau Fformat y Dyddiad

en: Date out of range.
cy: Dyddiad allan o'r ystod.

en: Date time separator
cy: Gwahanydd ar gyfer y dyddiad ac amser

en: Date with year
cy: Dyddiad gyda blwyddyn

en: Date without year
cy: Dyddiad heb y flwyddyn

en: Date:
cy: Dyddiad:

en: Datepicker Date Format
cy: Fformat Dyddiad y Dewisydd Dyddiad

en: Day
cy: Diwrnod

en: Day Navigation
cy: Llywiwr Dydd

en: Day Of
cy: Dydd O

en: Debug Bar Plugin
cy: Ategyn Difa Chwilod Bar

en: Debug mode
cy: Modd Difa Cwilod

en: Default Events Template
cy: Templed Digwyddiadau Diofyn

en: Default Page Template
cy: Templed Tudalen Diofyn

en: Default currency symbol
cy: Symbol arian diofyn

en: Default stylesheet used for events templates
cy: Dalen steil ddiofyn sy'n cael ei defnyddio ar gyfer templedi digwyddiadau

en: Default view
cy: Golwg ddiofyn

en: Delete
cy: Dileu

en: Denmark
cy: Denmarc

en: Details
cy: Manylion

en: Disable the Event Search Bar
cy: Analluogi'r Bar Chwilio am Ddigwyddiad

en: Display
cy: Dangos

en: Display Settings
cy: Gosodiadau Gwedd

en: District of Columbia
cy: Ardal Columbia

en: Do Not Import
cy: Peidio â Mewnforio

en: Dominican Republic
cy: Gweriniaeth Dominica

en: Done
cy: Gorffen

en: Download .ics file
cy: Llwytho ffeil .ics i lawr

en: Draft
cy: Drafft

en: Duplicate Venues &amp; Organizers
cy: Dyblygu Lleoliadau a Threfnwyr

en: East Timor
cy: Dwyrain Timor

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit %s
cy: Golygu %s

en: Edit Event
cy: Golygu Digwyddiad

en: Edit Ticket
cy: Golygu Tocyn

en: Edit in %s
cy: Golygu yn %s

en: Edit ticket
cy: Golygu tocyn

en: Egypt
cy: Yr Aifft

en: Email
cy: E-bostio

en: Email Address:
cy: Cyfeiriad E-bost:

en: Email:
cy: E-bost:

en: Enable Google Maps
cy: Galluogi Google Map

en: Enable comments on event pages.
cy: Galluogi sylwadau ar dudalennau digwyddiad.

en: Enable event views
cy: Galluogi golwg digwyddiadau

en: Enable live ajax for datepicker on front end (User submit not required).
cy: Galluogi ajax byw ar gyfer dewisydd dyddiad ar flaen eich gwefan (nid oes angen i'r defnyddiwr ei gyflwyno).

en: Enable this option to log debug information. By default this will log to your server PHP error log. If you'd like to see the log messages in your browser, then we recommend that you install the %s and look for the "Tribe" tab in the debug output.
cy: Galluogwch yr opsiwn yma i logio gwybodaweth difa chwilod. Yn ddiofyn, bydd hwn yn logio i log gwallau PHP eich gweinydd. Os hoffech weld y negeseuon log yn eich porwr, rydyn ni'n argymell i chi osod %s a chwlio am tab "Tribe" yn yr allbwn difa chwilod.

en: End Date
cy: Dyddiad Gorffen

en: End Date &amp; Time:
cy: Dyddiad ac Amser Gorffen:

en: End Date / Time:
cy: Dyddiad / Amser Gorffen:

en: End of day cutoff
cy: Pryd ddaw'r diwrnod i ben

en: End sale:
cy: Gorffen gwerthu:

en: End:
cy: Gorffen:

en: Enter the format to use for dates that show a month and year only. Used on month view.
cy: Nodwch y fformat i'w ddefnyddio ar gyfer dyddiadau sy'n dangos mis a blwyddyn yn unig. Defnyddir hyn gyda'r golwg mis.

en: Enter the format to use for displaying dates without a year. Used when showing an event from the current year.
cy: Nodwch y fformat i'w ddefnyddio ar gyfer dangos dyddiadau heb y flwyddyn. Defnyddir hyn i ddangos digwyddiad o'r flwyddyn bresennol.

en: Enter the separator that will be placed between the date and time, when both are shown.
cy: Nodwch y gwahanydd a fydd yn cael ei osod rhwng y dyddiad a'r amser, pan fydd y ddau'n cael eu dangos.

en: Enter the separator that will be used between the start and end time of an event.
cy: Nodwch y gwahanydd a fydd yn cael ei ddefnyddio rhwng amser cychwyn a gorffen digwyddiad.

en: Equatorial Guinea
cy: Guinea Gyhydeddol

en: Error
cy: Gwall

en: Event
cy: Digwyddiad

en: Event Add-Ons
cy: Ychwanegion Digwyddiadau

en: Event Category
cy: Categori'r Digwyddiad

en: Event Cost
cy: Pris y Digwyddiad

en: Event Description
cy: Disgrifiad o'r Digwyddiad

en: Event Details
cy: Manylion y Digwyddiad

en: Event End Date
cy: Dyddiad Gorffen y Digwyddiad

en: Event End Time
cy: Amser Gorffen y Digwyddiad

en: Event Fields
cy: Meysydd Digwyddiad

en: Event Name
cy: Enw'r Digwyddiad

en: Event Organizer Name
cy: Enw Trefnydd y Digwyddiad

en: Event Show Map
cy: Dangos Map o'r Digwyddiad

en: Event Show Map Link
cy: Dolen at Fap o'r Digwyddiad

en: Event Start Date
cy: Dyddiad Dechrau'r Digwyddiad

en: Event Start Time
cy: Amser Cychwyn y Digwyddiad

en: Event Tags:
cy: Tagiau'r Digwyddiad:

en: Event Venue Name
cy: Enw Lleoliad y Digwyddiad

en: Event Views Navigation
cy: Llywiwr Golwg Digwyddiadau

en: Event Website
cy: Gwefan y Digwyddiad

en: Eventbrite Tickets
cy: Tocynnau Eventbrite

en: Events
cy: Digwyddiadau

en: Events List
cy: Rhestr o Ddigwyddiadau

en: Events Settings
cy: Gosodiadau Digwyddiadau

en: Events URL slug
cy: Bonyn URL Digwyddiadau

en: Events template
cy: Templed Digwyddiadau

en: Export
cy: Allforio

en: FAQs, Documentation, Tutorials and Forums
cy: Cwestiynau Cyffredin, Dogfennaeth, Tiwtorialau a Fforymau

en: Facebook Events
cy: Digwyddiadau Facebook

en: Failed to import record in row %d.
cy: Methwyd â mewnforio cofnod yn rhes %d.

en: Falkland Islands (Malvinas)
cy: Ynysoedd Falkland (Malvinas)

en: Faroe Islands
cy: Ynysoedd Føroyar

en: Field ID:
cy: ID Maes:

en: Filter by purchaser name, ticket #, order # or security code
cy: Hidlo yn ôl enw'r prynwr, rhif tocyn, rhif archeb neu god diogelwch

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Finalized:
cy: Terfynwyd:

en: Find out more
cy: Dysgu rhagor

en: Find out more »
cy: Dysgu rhagor »

en: Finding & extending your calendar.
cy: Canfod ac ymestyn eich calendr.

en: Finding your calendar.
cy: Canfod eich calendr.

en: Finland
cy: Y Ffindir

en: Florida
cy: Fflorida

en: France
cy: Ffrainc

en: France, Metropolitan
cy: Ffrainc Metropolitan

en: Free
cy: Am Ddim

en: French Guiana
cy: Guyane Ffrengig

en: French Polynesia
cy: Polynesia Ffrengig

en: French Southern Territories
cy: Tiriogaeth Ddeheuol Ffrainc

en: Full Styles
cy: Steiliau Llawn

en: General
cy: Cyffredinol

en: General Settings
cy: Gosodiadau Cyffredinol

en: Germany
cy: Yr Almaen

en: Get the Skinny on the Latest Updates
cy: Cael y Diweddariadau Diweddaraf

en: Getting Started
cy: Cychwyn

en: Google Maps default zoom level
cy: Lefel chwyddo diofyn Google Maps

en: Greece
cy: Groeg

en: Greenland
cy: Grønland

en: Guinea
cy: Guinée

en: Guinea-Bissau
cy: Guiné-Bissau

en: Have an event that runs past midnight? Select a time after that event's end to avoid showing the event on the next day's calendar.
cy: Os oes digwyddiad sydd ymlaen ar ôl hanner nos, dewiswch amser ar ôl amser gorffen y digwyddiad er mwyn osgoi dangos y digwyddiad ar galendr y diwrnod wedyn.

en: Heard And Mc Donald Islands
cy: Ynysoedd Heard a McDonald

en: Help
cy: Cymorth

en: Here is the iCal feed URL for your events:
cy: Dyma URL porthydd iCal eich digwyddiadau:

en: Hide the following settings tabs on every site:
cy: Cuddio'r tabiau gosodiadau canlynol ar bob safle:

en: Holy See (Vatican City State)
cy: Holy See (Gwladwriaeth Dinas y Fatican)

en: Hungary
cy: Hwngari

en: Iceland
cy: Gwlad yr Iâ

en: If you are familiar with HTML, you can add additional code after the event template. Some themes may require this to help with styling or layout.
cy: Os ydych chi'n gyfarwydd ag HTML, gallwch ychwanegu cod ychwanegol ar ôl templed y digwyddiad. Gall hyn fod yn ofynnol gyda rhai themâu i helpu gyda'r steilio a'r gosodiad.

en: If you are familiar with HTML, you can add additional code before the event template. Some themes may require this to help with styling or layout.
cy: Os ydych chi'n gyfarwydd ag HTML, gallwch ychwanegu cod ychwanegol cyn templed y digwyddiad. Gall hyn fod yn ofynnol gyda rhai themâu i helpu gyda'r steilio a'r gosodiad.

en: If your events have Organizers or Venues, please import those first.
cy: Os oes gan eich digwyddiadau Drefnwyr neu Leoliadau, dylech eu mewnforio yn gyntaf.

en: Import
cy: Mewnforio

en: Import CSV File
cy: Mewnforio Ffeil CSV

en: Import Instructions
cy: Cyfarwyddiadau Mewnforio

en: Import Result
cy: Mewnforio Canlyniad

en: Import Type:
cy: Math o Fewnforio:

en: Import complete!
cy: Mewnforio wedi gorffen!

en: Include events in main blog loop
cy: Cynnwys digwyddiadau ym mhrif ddolen blog

en: Initializing Tribe Events on %s
cy: Dechrau Digwyddiadau Tribe ar %s

en: Inserted: %d
cy: Mewnosodwyd: %d

en: Install %s
cy: Gosod %s

en: Invalid User ID
cy: Enw Defnyddiwr Annilys

en: Invalid field type specified
cy: Nodwyd math o faes annilys

en: Invalid or incomplete field passed
cy: Pasiwyd maes annilys neu faes heb ei gwblhau

en: Iran (Islamic Republic Of)
cy: Iran (Gweriniaeth Islamaidd)

en: Ireland
cy: Iwerddon

en: Italy
cy: Yr Eidal

en: Jordan
cy: Gwlad Iorddonen

en: Kazakhstan
cy: Kazakstan

en: Keep The Events Calendar Core FREE
cy: Cadw The Events Calendar Core YN RHAD AC AM DDIM

en: Korea, Democratic People's Republic Of
cy: Korea, Gweriniaeth Democrataidd Pobl

en: Korea, Republic Of
cy: Korea, Gweriniaeth

en: Lao People's Democratic Republic
cy: Gweriniaeth Ddemocrataidd Pobl Lao

en: Last Update
cy: Diweddarwyd Ddiwethaf

en: Latest Version:
cy: Fersiwn Diweddaraf:

en: Lebanon
cy: Libanus

en: License Key
cy: Allwedd Trwydded

en: License key(s) updated.
cy: Diweddarwyd eich allwedd(au) trwydded.

en: Licenses
cy: Trwyddedau

en: List
cy: Rhestr

en: Location
cy: Lleoliad

en: Looking for More Features?
cy: Edrych am Ragor o Nodweddion?

en: Looking for Something Special?
cy: Chwilio am Rywbeth Arbennig?

en: Looking for additional functionality including recurring events, custom meta, community events, ticket sales and more?
cy: Ydych chi'n chwilio am nodweddion ychwanegol gan gynnwys digwyddiadau ailadroddus, meta cyfaddas, digwyddiadau cymunedol, gwerthiannau tocynnau a mwy?

en: Looking for additional functionality including recurring events, ticket sales, publicly submitted events, new views and more?
cy: Ydych chi'n chwilio am swyddogaethau ychwanegol gan gynnwys digwyddiadau ailadroddus, gwerthiannau tocynnau, digwyddiadau a gyflwynwyd gan y cyhoedd, golygfeydd newydd a mwy?

en: Luxembourg
cy: Lwcsembwrg

en: Map Settings
cy: Gosodiadau'r Map

en: Marshall Islands
cy: Ynysoedd Marshall

en: Merge Duplicates
cy: Uno Dyblygiadau

en: Mexico
cy: Mecsico

en: Micronesia, Federated States Of
cy: Micronesia, Taleithiau Ffederal

en: Miscellaneous Settings
cy: Gosodiadau Amrywiol

en: Missing required fields in row %d.
cy: Meysydd angenrheidiol ar goll yn rhes %d,

en: Moldova, Republic Of
cy: Moldova, Gweriniaeth

en: Month
cy: Mis

en: Month and year format
cy: Fformat y mis a'r flwyddyn

en: Month view events per day
cy: Golwg mis o ddigwyddiadau fesul diwrnod

en: More detailed styling, tries to grab styles from your theme.
cy: Steil â mwy o fanylder, sy'n ceisio bachu steiliau o'ch thema.

en: More...
cy: Mwy...

en: Morocco
cy: Moroco

en: Mozambique
cy: Moçambique

en: My %s
cy: Fy %s

en: Netherlands
cy: Yr Iseldiroedd

en: Netherlands Antilles
cy: Antilles yr Iseldiroedd

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Network Settings
cy: Gosodiadau'r Rhwydwaith

en: New %s
cy: %s Newydd

en: New Caledonia
cy: Caledonia Newydd

en: New Mexico
cy: Mecsico Newydd

en: New York
cy: Efrog Newydd

en: New Zealand
cy: Seland Newydd

en: News For Events Users
cy: Newyddion ar gyfer Defnyddwyr Events

en: News and Tutorials
cy: Newyddion a Thiwtorialau

en: News from Modern Tribe
cy: Newyddion gan Modern Tribe

en: Newsletter Signup
cy: Cofrestru ar gyfer y Cylchlythyr

en: Next
cy: Nesaf

en: No %s found
cy: Ni ddaethpwyd o hyd i %s

en: No %s found in Trash
cy: Ni ddaethpwyd o hyd i %s yn y Bin Sbwriel

en: No checkbox options specified
cy: Nid oes opsiynau blychau ticio wedi'u nodi

en: No importer defined for %s
cy: Nid oes mewnforiwr wedi'i ddiffinio ar gyfer %s

en: No radio options specified
cy: Nid oes opsiynau radio wedi'u nodi

en: No saved %s exists.
cy: Nid oes %s sydd wedi'i gadw'n bodoli.

en: No select options specified
cy: Nid oes opsiynau dewis wedi'u nodi

en: Non-existant field validation function passed
cy: Pasiwyd swyddogaeth ddilysu maes nad yw'n bodoli

en: None of your settings were saved. Please try again.
cy: Chafodd dim o'ch gosodiadau eu cadw. Rhowch gynnig arall arni.

en: Norfolk Island
cy: Ynys Norfolk

en: North Carolina
cy: Gogledd Carolina

en: North Dakota
cy: Gogledd Dakota

en: Northern Mariana Islands
cy: Ynysoedd Gogledd Mariana

en: Norway
cy: Norwy

en: Number of events to show per page
cy: Nifer y digwyddiadau i'w harddangos fesul tudalen

en: One column in your CSV should have the Event title. Another should have the Event start date. All other fields are optional.
cy: Dylai un colofn yn eich ffeil CSV gynnwys teitl y Digwyddiad. Dylai un arall gael dyddiad cychwyn y Digwyddiad. Mae pob maes arall yn ddewisol.

en: One column in your CSV should have the Organizer/Venue name. All other fields are optional.
cy: Dylai un colofn yn eich ffeil CSV gynnwys enw Trefnydd/Lleoliad. Mae pob maes arall yn ddewisol.

en: Ongoing
cy: Parhaus

en: Only includes enough css to achieve complex layouts like calendar and week view.
cy: Yn cynnwys dim ond digon o css i gael cynlluniau cymhleth fel gwedd calendr a gwedd wythnos.

en: Order #
cy: Rhif Archeb

en: Order Status
cy: Statws yr Archeb

en: Organizer
cy: Trefnydd

en: Organizer Email
cy: Cyfeiriad E-bost y Trefnydd

en: Organizer Name
cy: Enw'r Trefnydd

en: Organizer Phone
cy: Rhif Ffôn y Trefnydd

en: Organizer Website
cy: Gwefan y Trefnydd

en: Organizers
cy: Trefnwyr

en: Origin:
cy: Tarddiad:

en: PSST... Want a Discount?
cy: PSST... Chwilio am Ostyngiad?

en: Papua New Guinea
cy: Papua Guinea Newydd

en: Paraguay
cy: Paraguai

en: Perform Import
cy: Mewnforio

en: Peru
cy: Periw

en: Philippines
cy: Pilipinas

en: Phone:
cy: Ffôn:

en: Poland
cy: Gwlad Pwyl

en: Portugal
cy: Portiwgal

en: Post draft updated.
cy: Diweddarwyd drafft cofnod.

en: Post submitted.
cy: Cyflwynwyd y cofnod.

en: Postal Code:
cy: Cod Post:

en: Premium Add-Ons
cy: Ychwanegion Premiwm

en: Prev
cy: Blaenorol

en: Price:
cy: Pris:

en: Print
cy: Argraffu

en: Product Releases, Tutorials and Community Activity
cy: Cynnyrch Newydd, Tiwtorialau a Gweithgarwch y Gymuned

en: Purchaser
cy: Prynwr

en: Rate It
cy: Sgoriwch

en: Rate it five stars today!
cy: Rhowch bump seren iddo heddiw!

en: Release Notes
cy: Nodiadau Ryddhau

en: Remove
cy: Tynnu

en: Requires:
cy: Gofynnol:

en: Reunion
cy: Réunion

en: Right here
cy: Yn fan hyn

en: Romania
cy: România

en: Russian Federation
cy: Ffederasiwn Rwsia

en: Saint Kitts And Nevis
cy: Saint Kitts a Nevis

en: Saint Vincent And The Grenadines
cy: Saint Vincent a'r Grenadines

en: Sao Tome And Principe
cy: São Tomé a Príncipe

en: Save Changes
cy: Cadw'r Newidiadau

en: Save this ticket
cy: Cadw'r tocyn yma

en: Search
cy: Chwilio

en: Search %s
cy: Chwilio %s

en: Security Code
cy: Cod Diogelwch

en: See an example of the link
cy: Gweld enghraifft o'r ddolen

en: See who purchased tickets to this event
cy: Gweld pwy sydd wedi prynu tocynnau i'r digwyddiad yma

en: Select a Country:
cy: Dewiswch Wlad:

en: Select a State:
cy: Dewiswch Dalaith:

en: Select a User:
cy: Dewis Defnyddiwr:

en: Select an Image
cy: Dewis Delwedd

en: Select the appropriate import type.
cy: Dewiswch y math priodol o fewnforio.

en: Select the date format to use in datepickers
cy: Dewiswch fformat y dyddiad i'w ddefnyddio gyda dewiswyr dyddiad

en: Select...
cy: Dewis...

en: Sell using:
cy: Gwerthu drwy ddefnyddio:

en: Send Email
cy: Anfon E-bost

en: Send the attendee list by email
cy: Anfon y rhestr o fynychwyr dros e-bost

en: Sending...
cy: Wrthi'n anfon...

en: Set as ticket header
cy: Pennu fel pennyn tocyn

en: Set the default currency symbol for event costs. Note that this only impacts future events, and changes made will not apply retroactively.
cy: Dewiswch symbol diofyn ar gyfer costau digwyddiad. Dim ond digwyddiadau yn y dyfodol fydd hyn yn effeithio arnyn nhw ac ni fydd newidiadau yn cael eu gwneud i hen ddigwyddiadau.

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Settings saved.
cy: Gosodiadau wedi'u cadw.

en: Show Google Map:
cy: Dangos Google Map:

en: Show Google Maps Link:
cy: Dangos Dolen Google Maps:

en: Show The Events Calendar link
cy: Dangos dolen The Events Calendar

en: Show comments
cy: Dangos sylwadau

en: Show events with the site's other posts. When this box is checked, events will also continue to appear on the default events page.
cy: Dangos digwyddiadau gyda chofnodion eraill y safle. Pan fydd y blwch yma wedi'i ddewis, bydd digwyddiadau hefyd yn parhau i ymddangos ar dudalen ddiofyn digwyddiadau.

en: Show widget only if there are upcoming events:
cy: Dangos y teclyn dim ond os oes digwyddiadau ar y gweill:

en: Show:
cy: Dangos:

en: Sign Up
cy: Cofrestru

en: Singapore
cy: Singapôr

en: Single event URL slug
cy: URL bonyn digwyddiad unigol

en: Skeleton Styles
cy: Steiliau Sgerbwd

en: Skipped row numbers: %s
cy: Rhifau'r rhesi a hepgorwyd: %s

en: Skipped: %d
cy: Hepgorwyd: %d

en: Slovakia (Slovak Republic)
cy: Slofacia (Gweriniaeth Slofacia)

en: Slovenia
cy: Slofenia

en: Sold %d
cy: Gwerthwyd %d

en: Solomon Islands
cy: Ynysoedd Solomon

en: Sorry, The Events Calendar requires PHP %s or higher. Talk to your Web host about moving you to a newer version of PHP.
cy: Mae angen PHP %s neu uwch ar The Events Calendar. Cysylltwch â'ch gweinydd i drafod eich symud i fersiwn PHP mwy newydd.

en: Sorry, The Events Calendar requires WordPress %s or higher. Please upgrade your WordPress install.
cy: Mae angen WordPress %s neu uwch ar The Events Calendar. Diweddarwch eich fersiwn o WordPress.

en: Sorry, key validation server is not available.
cy: Yn anffodus, nid yw'r gweinydd dilysu allweddau ar gael.

en: Sorry, this key is expired.
cy: Yn anffodus, mae'r allwedd yma wedi dod i ben.

en: Sorry, this key is not valid.
cy: Nid yw'r allwedd yma yn ddilys.

en: Sorry, this key is out of installs.
cy: Does dim modd gosod rhagor gyda'r allwedd yma.

en: South Africa
cy: De Affrica

en: South Carolina
cy: De Carolina

en: South Dakota
cy: De Dakota

en: South Georgia, South Sandwich Islands
cy: De Georgia, Ynysoedd Sandwich y De

en: Spain
cy: Sbaen

en: St. Helena
cy: Saint Helena

en: St. Pierre And Miquelon
cy: Saint-Pierre-et-Miquelon

en: Start Date
cy: Dyddiad Cychwyn

en: Start Date &amp; Time:
cy: Dyddiad ac Amser Cychwyn:

en: Start Date / Time:
cy: Dyddiad / Amser Cychwyn:

en: Start sale:
cy: Cychwyn gwerthu:

en: Start:
cy: Cychwyn:

en: State or Province:
cy: Gwladwriaeth neu Dalaith:

en: Stay in touch with The Events Calendar Pro. We send out periodic updates, key developer notices, and even the occasional discount.
cy: Cadwch mewn cysylltiad gyda The Events Calendar Pro. Rydyn ni'n anfon diweddariadau cyfnodol, hysbysiadau datblygwyr allweddol ac hyd yn oed gostyngiadau o dro i dro.

en: Sudan
cy: Swdan

en: Support
cy: Cymorth

en: Support Resources
cy: Adnoddau Cymorth

en: Suriname
cy: Swrinam

en: Svalbard And Jan Mayen Islands
cy: Ynysoedd Svalbard a Jan Mayen

en: Swaziland
cy: Gwlad Swasi

en: Switzerland
cy: Y Swistir

en: Syrian Arab Republic
cy: Gweriniaeth Arabaidd Syria

en: System Information
cy: Gwybodaeth am y System

en: Tags:
cy: Tagiau:

en: Tajikistan
cy: Tajicistan

en: Tanzania, United Republic Of
cy: Gweriniaeth Unedig Tanzania

en: Template overrides should be moved to the correct subdirectory: %s
cy: Dylid symud y camau diystyru templedi i'r is-gyfeiriadur cywir: %s

en: Template overrides should be moved to the correct subdirectory: tribe_get_template_part('%s')
cy: Dylid symud y camau diystyru templedi i'r is-gyfeiriadur cywir: tribe_get_template_part('%s')

en: Temporary file not found. Could not save %s.
cy: Methwyd â dod o hyd i'r ffeil dros dro. Methwyd â chadw %s.

en: Thailand
cy: Gwlad Thai

en: Thanks for Updating The Events Calendar
cy: Diolch am Ddiweddaru The Events Calendar

en: The above setting was not saved. Other settings were successfully saved. | The above settings were not saved. Other settings were successfully saved.
cy[0]: Chafodd y gosodiadau uchod ddim eu cadw. Cafodd y gosodiadau eraill eu cadw'n llwyddiannus.
cy[1]: Chafodd y gosodiadau uchod ddim eu cadw. Cafodd y gosodiadau eraill eu cadw'n llwyddiannus.
cy[2]: Chafodd y gosodiadau uchod ddim eu cadw. Cafodd y gosodiadau eraill eu cadw'n llwyddiannus.
cy[3]: Chafodd y gosodiadau uchod ddim eu cadw. Cafodd y gosodiadau eraill eu cadw'n llwyddiannus.

en: The above should ideally be plural, and this singular.<br />Your single event URL is: %s
cy: Yn ddelfrydol, dylai'r uchod fod yn lluosog, a hwn yn unigol.<br />Eich URL digwyddiad unigol yw: %s

en: The currency symbol normally precedes the value. Enabling this option positions the symbol after the value.
cy: Fel arfer, mae'r symbol arian yn dod cyn y gwerth. Bydd galluogi'r opsiwn yma yn gosod y symbol ar ôl y gwerth.

en: The file went away. Please try again.
cy: Fe wnaeth y ffeil ddianc. Rhowch gynnig arall arni.

en: The import statistics above have the following meaning:
cy: Mae gan yr ystadegau mewnforio uchod yr ystyr canlynol:

en: The maximum image size in the email will be 580px wide by any height, and then scaled for mobile. If you would like "retina" support use an image sized to 1160px wide.
cy: Uchafswm maint y ddelwedd yn yr e-bost fydd 580px o led wrth unrhyw uchder, ac yna bydd y maint yn cael ei addasu ar gyfer ffonau symudol. Os hoffech gefnogi cynnyrch "retina", defnyddiwch ddelwedd sydd hyd at 1160px.

en: The request was sent insecurely.
cy: Cafodd y cais ei anfon yn anniogel.

en: The request wasn't sent from this tab.
cy: Chafodd y cais ddim ei anfon o'r tab yma.

en: The settings below control the display of your calendar. If things don't look right, try switching between the three style sheet options or pick a page template from your theme.</p><p>There are going to be situations where no out-of-the-box template is 100&#37; perfect. Check out our <a href="%s">our themer's guide</a> for instructions on custom modifications.
cy: Mae'r gosodiadau isod yn rheoli gwedd eich calendr. Os nad yw pethau'n edrych yn iawn, ceisiwch newid rhwng y tair opsiwn neu dewiswch dempled tudalen o'ch thema.</p><p>Fe fydd sefyllfaoedd lle na fydd templed 'allan o'r bocs' yn berffaith bob amser. Mae cyfarwyddiadau ar sut i wneud addasiadau cyfaddas ar gael yn ein <a href="%s">canllawiau ar themâu</a>.

en: The slug used for building the events URL.
cy: Y bonyn a ddefnyddiwyd i adeiladu URL y digwyddiadau.

en: There are no fields setup for this tab yet.
cy: Does dim meysydd wedi'u gosod ar gyfer y tab yma eto.

en: There were no results found.
cy: Ni ddaethpwyd o hyd i ganlyniadau.

en: This calendar is powered by The Events Calendar.
cy: Pwerir y calendr yma gan The Events Calendar.

en: This event was created using Community Events. Are you sure you want to sell tickets for it?
cy: Cafodd y digwyddiad yma ei greu drwy ddefnyddio Digwyddiadau Cymunedol. Ydych chi'n siŵr eich bod am werthu tocynnau ar ei gyfer?

en: This file has column names in the first row
cy: Mae gan y ffeil yma enwau colofn yn y rhes gyntaf

en: This is where all of the global network settings for Modern Tribe's The Events Calendar can be modified.
cy: Dyma lle mae'n bosibl addasu holl osodiadau rhwydwaith cyffredinol ar gyfer Events Calendar Modern Tribe.

en: This option is disabled when "Disable the Event Search Bar" is checked on the Display settings tab.
cy: Mae'r opsiwn yma wedi'i analluogi pan fydd "Analluogi'r Bar Chwilio am Ddigwyddiad" wedi'i ddewis yn y tab gosodiadau Gwedd.

en: Ticket #
cy: Rhif Tocyn

en: Ticket Description:
cy: Disgrifiad Tocyn:

en: Ticket Name:
cy: Enw Tocyn:

en: Ticket Type
cy: Math o Docyn

en: Ticket header image
cy: Delwedd pennyn tocyn

en: Ticket type
cy: Math o docyn

en: Tickets
cy: Tocynnau

en: Time range separator
cy: Gwahanydd ar gyfer ystod yr amser

en: Time:
cy: Amser:

en: Title:
cy: Teitl:

en: To import organizers or venues:
cy: I fewnforio trefnwyr neu leoliadau:

en: Today
cy: Heddiw

en: Tokelau
cy: Tocelaw

en: Tomorrow
cy: Yfory

en: Tribe Event Add-Ons
cy: Ychwanegion Digwyddiad Tribe

en: Tribe Events Styles
cy: Steiliau Digwyddiadau Tribe

en: Trinidad And Tobago
cy: Trinidad a Thobago

en: Tunisia
cy: Tiwnisia

en: Turkey
cy: Twrci

en: Turkmenistan
cy: Tyrcmenistan

en: Turks And Caicos Islands
cy: Ynysoedd Turks a Caicos

en: Tuvalu
cy: Twfalw

en: Uganda
cy: Wganda

en: Ukraine
cy: Wcráin

en: Undo Check in
cy: Dad-Gofrestru

en: United Arab Emirates
cy: Yr Emiradau Arabaidd Unedig

en: United Kingdom
cy: Y Deyrnas Unedig

en: United States
cy: Yr Unol Daleithiau

en: United States Minor Outlying Islands
cy: Mân Ynysoedd Pellennig yr Unol Daleithiau

en: Unknown or not set
cy: Anhysbys neu ddim wedi'i osod

en: Unnamed Venue
cy: Lleoliad heb ei Enwi

en: Upcoming Events
cy: Digwyddiadau sydd ar y Gweill

en: Updated: %d
cy: Diweddarwyd: %d

en: Upgrade Plugin
cy: Diweddaru'r Ategyn

en: Upload a CSV file with one record on each line. The first line may contain column names (check the box below).
cy: Llwythwch ffeil CSV i fyny gan osod un cofnod ar bob llinell. Gall y llinell gyntaf gynnwys enwau'r colofnau (ticiwch y blwch isod).

en: Upload image for the ticket header
cy: Llwytho delwedd i fyny ar gyfer y pennyn y tocyn

en: Use Javascript to control date filtering
cy: Defnyddio Javascript i reoli'r modd caiff dyddiadau eu hidlo

en: Use New %s
cy: Defnyddio %s Newydd

en: Use Saved %s:
cy: Defnyddio %s sydd wedi'i Gadw:

en: Use this to share calendar data with Google Calendar, Apple iCal and other compatible apps
cy: Defnyddiwch hwn i rannu data calendr gyda Google Calendar, Apple iCal a rhaglennig cydnaws eraill

en: Valid Key! Expires on %s
cy: Allwedd Ddilys! Yn dod i ben ar %s

en: Venue
cy: Lleoliad

en: Venue Address
cy: Cyfeiriad y Lleoliad

en: Venue Address 2
cy: Cyfeiriad y Lleoliad 2

en: Venue Country
cy: Gwlad y Lleoliad

en: Venue Name
cy: Enw'r Lleoliad

en: Venue Phone
cy: Rhif Ffôn y Lleoliad

en: Venue State/Province
cy: Gwladwriaeth/Talaith y Lleoliad

en: Venue Zip
cy: Cod Post y Lleoliad

en: Venues
cy: Lleoliadau

en: Version
cy: Fersiwn

en: View
cy: Gweld

en: View %s
cy: Gweld %s

en: View All Add-Ons
cy: Gweld Pob Ychwanegyn

en: View As
cy: Gweld Fel

en: View Calendar
cy: Gweld y Calendr

en: View Update Page
cy: Gweld y Dudalen Diweddaru

en: View Welcome Page
cy: Gweld y Dudalen Croesawu

en: View the page that displayed when you initially installed the plugin.
cy: Gweld y dudalen a ymddangosodd ar ôl gosod yr ategyn i ddechrau.

en: View the page that displayed when you updated the plugin.
cy: Gweld y dudalen a ymddangosodd ar ôl diweddaru'r ategyn.

en: Virgin Islands (British)
cy: Ynysoedd Morwynol (Prydain)

en: Virgin Islands (U.S.)
cy: Ynysoedd Morwynol (Yr Unol Daleithiau)

en: Wallis And Futuna Islands
cy: Ynysoedd Wallis a Futuna

en: We hope our plugin is helping you out.
cy: Gobeithio bod ein ategyn o gymorth i chi.

en: We send out discounts to our core users via our newsletter.
cy: Rydyn ni'n anfon gostyngiadau i'n defnyddwyr craidd yn ein cylchlythyr.

en: We were unable to process your request. Please try again.
cy: Nid oedden ni'n gallu prosesu eich cais. Rhowch gynnig arall arni.

en: Website:
cy: Gwefan:

en: Welcome to The Events Calendar
cy: Croeso i The Events Calendar

en: West Virginia
cy: Gorllewin Virginia

en: Western Sahara
cy: Gorllewin Sahara

en: Where's my calendar?
cy: Ble mae fy nghalendr?

en: Why am I seeing this message?
cy: Pam ydw i'n gweld y neges yma?

en: YYYY-MM-DD
cy: BBBB-MM-DD

en: Yes
cy: Ie

en: Yesterday
cy: Ddoe

en: You are running Version %s and deserve a hug :-)
cy: Rydych chi'n rhedeg Fersiwn %s ac yn haeddu cwtsh mawr :-)

en: You are up to date!
cy: Rydych chi wedi diweddaru!

en: You can use Screen Options to select which columns you want to see. The selection works in the table below, in the email, for print and for the CSV export.
cy: Gallwch chi ddefnyddio Opsiynau Sgrin i ddewis pa golofnau rydych chi am eu gweld. Mae'r dewis yn gweithio yn y tabl isod, yn yr e-bost, i'w argraffu ac ar gyfer allforio fel CSV.

en: You don't have permission to do that.
cy: Nid oes caniatâd gyda chi i wneud hynny.

en: You might find duplicate venues and organizers when updating The Events Calendar from a pre-3.0 version. Click this button to automatically merge identical venues and organizers.
cy: Wrth ddiweddaru o fersiwn cyn fersiwn 3.0 o The Events Calendar, efallai y dewch chi o hyd i ddigwyddiadau a threfnwyr dyblyg. Cliciwch y botwm yma i uno lleoliadau a threfnwyr sydd yr un peth yn awtomatig.

en: You must select at least one view.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un golwg.

en: You need to select a user or type a valid email address
cy: Mae angen i chi ddewis defnyddiwr neu deipio cyfeiriad e-bost dilys i mewn

en: You need to upgrade!
cy: Mae angen i chi ddiweddaru!

en: You've requested a non-existent tab.
cy: Rydych chi wedi gwneud cais am dab sydd ddim yn bodoli.

en: Your current Events URL is %s
cy: Eich URL Digwyddiadau presennol yw %s

en: Your current events URL is: %s
cy: Eich URL digwyddiadau cyfredol yw: %s

en: Your form had the following errors:
cy: Roedd y gwallau canlynol ar eich ffurflen:

en: Your ticket has been deleted.
cy: Mae eich tocyn wedi cael ei ddileu.

en: Your ticket has been saved.
cy: Mae eich tocyn wedi cael ei gadw.

en: Your tickets
cy: Eich tocyn

en: Your version of The Events Calendar is not up-to-date with one of your The Events Calendar add-ons. Please %supdate now.%s
cy: Nid yw eich fersiwn chi o The Events Calendar yn gyfredol gyda un o'ch ychwanegion The Events Calendar. Dylech %sddiweddaru yn awr.%s

en: attendees
cy: mynychwyr

en: category
cy: categori

[ctx: category list label]
en: %s Category | %s Categories
cy[0]: %s Categori
cy[1]: %s Categori
cy[2]: %s Categori
cy[3]: %s Categori

en: day
cy: diwrnod

en: iCal Export
cy: Allforio i iCal

en: list
cy: rhestr

en: month
cy: mis

[ctx: non-existant function name passed for field validation]
en: with function name:
cy: gyda'r enw swyddogaeth:

[ctx: not available]
en: n/a
cy: Amh

en: or
cy: neu

en: past
cy: yn y gorffennol

en: today
cy: heddiw

en: upcoming
cy: ar y gweill
